Thông báo đấu giá tài sản

Thông báo đấu giá tài sản

THÔNG BÁO ĐẤU GIÁ TÀI SẢN

1. Tên tổ chức đấu giá tài sản: Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên.

Địa chỉ: Tổ dân phố 5, phường Thanh Trường, TP. Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên.

2. Người có tài sản đấu giá: Công an huyện Tủa Chùa, tỉnh Điện Biên

Địa chỉTDP Thống Nhất, thị trấn Tủa Chùa, huyện Tủa Chùa, tỉnh Điện Biên

3. Thời gian, địa điểm tổ chức cuộc đấu giá tài sảnBắt đầu từ 14 giờ 00 phút ngày 13 tháng 9 năm 2024 tại Công an huyện Tủa Chùa

Địa chỉTDP Thống Nhất, thị trấn Tủa Chùa, huyện Tủa Chùa, tỉnh Điện Biên

4. Tài sản đấu giá: Gồm 48 chiếc xe máy vi phạm hành chính tịch thu sung quỹ nhà nước trong lĩnh vực giao thông đường bộ và được chia làm 02 lô cụ thể như sau:

- Lô 1. Gồm 27 phương tiện chủ yếu xe cũ đã qua sử dụng, đảm bảo tiêu chuẩn kỹ thuật đủ điều kiện cho lưu hành (đủ điều kiện để đăng ký lại) 

- Lô 2. Gồm 21 phương tiện, chủ yếu là xe mô tô, xe gắn máy đã qua sử dụng (không đủ điều kiện đăng ký lại) bán sắt vụn.

(Có bảng kê chi tiết kèm theo hồ sơ đấu giá).

5. Nơi có tài sản đấu giá: Công an huyện Tủa Chùa

6. Tổng giá khởi điểm (48 xe mô tô): 51.782.000 đồng (Bằng chữ: Năm mươi mốt triệu bảy trăm tám mươi hai ngàn đồng chẵn), Trong đó:

+ Lô 1. Giá khởi điểm là: 39.273.000 đồng

+ Lô 2. Giá khởi điểm là: 12.509.000 đồng

Mức giá trên không bao gồm thuế giá trị gia tăng (VAT)

7. Thời gian, địa điểm tổ chức cho xem tài sản đấu giá: Ngày 05,06/9/2024tại nơi có tài sản đấu giá (tại kho lưu giữ tài sản của Công an huyện Tủa Chùa).

8. Xem giấy tờ về quyền sở hữu, quyền sử dụng tài sản và tài liệu liên quan đến tài sản đấu giá: Ngày 04/9/2024 đến 17 giờ ngày 10/9/2024 (trong ngày làm việc, giờ hành chính) tại Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên hoặc Công an huyện Tủa Chùa.

9. Thời gian, địa điểm bán hồ sơ, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá: Ngày 04/9/2024 đến 17 giờ ngày 10/9/2024 (trong ngày làm việc, giờ hành chính) tại Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên hoặc Công an huyện Tủa Chùa.

Tiền hồ sơ: Từ 50.000 đồng đến 100.000 đồng / lô tài sản (theo quy định tại Thông tư số 48/2017/TT-BTC ngày 15/5/2017 của Bộ Tài chính Quy định chế độ tài chính trong hoạt động đấu giá tài sản)

10. Thời gian, địa điểm nộp phiếu trả giá (đã được niêm phong): từ 08 giờ ngày 11/9/2024 đến 17 giờ ngày 11/9/2024 tại Công an huyện Tủa Chùa (nộp trực tiếp, không nhận qua đường bưu điện)

11. Thời gian nộp tiền đặt trước, nộp giấy nộp tiền đặt trước: Ngày 10/9/2024 đến 17 giờ ngày 12/9/2024 (trong ngày làm việc, giờ hành chính); Người tham gia đấu giá nộp tiền mặt vào tài khoản hoặc chuyển khoản vào tài khoản cho công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên theo thông tin cụ thể như sau:

Số tài khoản3600466226 Tại Ngân hàng BIDV tỉnh Điện BiênChủ tài khoản: Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên.

+ Lô 1. Tiền đặt trước tham gia đấu giá là: 7.800.000 đồng

+ Lô 2. Tiền đặt trước tham gia đấu giá là: 2.500.000 đồng

Nộp giấy nộp tiền đặt trước tại Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên hoặc Công an huyện Tủa Chùa trong thời gian quy định trên.

12. Bước giá: Là mức chênh lệch tối thiểu của lần trả giá sau so với lần trả giá trước liền kề. Bước giá do người có tài sản đấu giá quyết định (có văn bản kèm theo)

13. Hình thức đấu giá, phương thức đấu giáĐấu giá bằng bỏ phiếu gián tiếp (theo quy định tại Điều 43 Luật đấu giá tài sản) theo phương thức trả giá lên.

14. Thời gian, địa điểm, điều kiện, cách thức đăng ký tham gia đấu giá: Người đăng ký tham gia đấu giá không bị cấm theo quy định tại khoản 4, Điều 38 Luật đấu giá tài sản, nộp hồ sơ tham gia đấu giá, tiền hồ sơ và tiền đặt trước theo thông báo trên

Chi tiết xin liên hệ.

- Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên. ĐT: 0215 3827868

Công an huyện Tủa Chùa, tỉnh Điện Biên: ĐT: 02153 845 229

Tổ chức cá nhân có nhu cầu mua tài sản xin mời đến địa điểm thông báo trên để đăng ký tham gia đấu giá mua tài sản./.


Tags