Thông báo đấu giá

Thông báo đấu giá

THÔNG BÁO ĐẤU GIÁ TÀI SẢN

1. Tổ chức hành nghề đấu giá tài sản: Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên.

Địa chỉ: SN 123 đường Nguyễn Trãi, phường Mường Thanh, tỉnh Điện Biên.

2. Người có tài sản đấu giá: Phòng Thi hành án dân sự Khu vực 2, tỉnh Điện Biên

Địa chỉ: Bản Pú Tỉu, Phường Mường Thanh, tỉnh Điện Biên

3. Thông tin về tài sản đấu giá: Tài sản là nhà, đất và hệ thống dàn năng lượng mặt trời áp mái nằm trên thửa đất số: 78 + 79 (nay là thửa đất số 301)thửa đất số 81 (nay là thửa đất số 302), tại tổ dân phố 12, phường Nam Thanh, thành phố Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên (nay là tổ dân phố 9, phường Mường Thanh, tỉnh Điện Biên), cụ thể:

3.1. Tài sản thứ nhất: Quyền sử dụng đất và hiện trạng toàn bộ tài sản, công trình, vật kiến trúc gắn liền với đất thuộc thửa đất số: 78+79, tờ bản đồ số 64 (bản đồ cập nhật năm 2010) hiện nay đã được chỉnh lý theo mảnh trích đo số 1442-2024 thành thửa đất số 301, tờ bản đồ số 64 Hệ tọa độ VN-2000. Tại địa chỉ: Tổ dân phố 12, phường Nam Thanh, thành phố Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên (nay là tổ dân phố 9, phường Mường Thanh, tỉnh Điện Biên)

3.2. Tài sản thứ hai: Quyền sử dụng đất và hiện trạng toàn bộ tài sản, công trình, vật kiến trúc gắn liền với đất thuộc thửa đất số: 81; tờ bản đồ số 64 (xây dựng năm 2010) hiện nay đã được chỉnh lý theo mảnh trích đo số 1445-2024 thành thửa đất số 302, tờ bản đồ số 64 Hệ tọa độ VN-2000 tại địa chỉ: Tổ dân phố 12, phường Nam Thanh, thành phố Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên(nay là tổ dân phố 9, phường Mường Thanh, tỉnh Điện Biên)

(Chi tiết tài sản được liệt kê đầy đủ tại Quy chế số 524/QC-CTĐG ngày 04/9/2026 Của Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên)

4. Nơi có tài sản đấu giá: tổ dân phố 12, phường Nam Thanh, thành phố Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên (nay là tổ dân phố 9, phường Mường Thanh, tỉnh Điện Biên)

5.Tổng giá khởi điểm (giảm giá lần 1) là: 5.627.177.240 đồng (Bằng chữ: Năm tỷ sáu trăm hai mươi bẩy triệu một trăm bẩy mươi bẩy nghìn hai trăm bốn mươi đồng).

Mức giá trên không bao gồm Thuế GTGT đối với động sản; Các loại Thuế trước bạ, thuế chuyển quyền, thuế TNCN, chi phí làm thủ tục chuyển quyền sở hữu, sử dụng và các loại thuế, phí khác thực hiện theo quy định của pháp luật; Phí công chứng hợp đồng mua bán tài sản do người trúng đấu giá chi trả.

6. Thời gian, địa điểm xem tài sản đấu giáTổ chức hành nghề đấu giá tài sản phối hợp với người có tài sản đấu giá tổ chức cho người tham gia đấu giá xem tài sản như sau:

- Xem tài sản đấu giá trực tuyến: Người tham gia đấu giá có thể xem hình ảnh, tài liệu, thông tin pháp lý của tài sản đấu giá tại Trang thông tin đấu giá trực tuyến https://lacvietauction.vn kể từ ngày niêm yết việc đấu giá tài sản cho đến trước ngày mở phiên đấu giá.

- Xem tài sản đấu giá trực tiếp: Người tham gia đấu giá đăng ký xem tài sản với Công ty Đấu giá hợp danh Điện Biên trước 17 giờ 00 phút ngày 02/10/2026 để được hướng dẫn xem trong các ngày 05/10/2026; 06/10/2026; 07/10/2026; 08/10/2026(trong giờ hành chính) 

- Địa điểm xem tài sản: tại nơi có tài sản đấu giá (Địa chỉ: tổ dân phố 12, phường Nam Thanh, thành phố Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên (nay là tổ dân phố 9, phường Mường Thanh, tỉnh Điện Biên)

7. Xem giấy tờ về quyền sở hữu, quyền sử dụng tài sản và tài liệu liên quan đến tài sản đấu giá: Bắt đầu từ 07 giờ 00 phút ngày 09/9/2026 và kết thúc vào hồi 17 giờ 00 phút ngày 14/10/2026 (trong giờ hành chính, ngày làm việc) tại Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên hoặc Phòng Thi hành án dân sự Khu vực 2 - tỉnh Điện Biên (Cho xem Giấy chứng nhận QSD đất tại Ngân hàng Vietinbak Điện Biên) hoặc xem trực tuyến tại Trang thông tin đấu giá trực tuyến https://lacvietauction.vn

8. Thời gian, địa điểm bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá: 

a) Khách hàng tham khảo hồ sơ mời tham gia đấu giá tại các địa điểm:

- Trang thông tin đấu giá trực tuyến https://lacvietauction.vn

- Cổng đấu giá tài sản quốc gia: https://dgts.moj.gov.vn

- Trụ sở Công ty Đấu giá hợp danh Điện Biên: Số 123, Đường Nguyễn Trãi, phường Mường Thanh, tỉnh Điện Biên

b) Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá: 

- Người tham gia đấu giá mua hồ sơ mời tham gia đấu giá và nộp hồ sơ tham gia đấu giá Bắt đầu từ 07 giờ 00 phút ngày 09/9/2026 và kết thúc vào hồi 17 giờ 00 phút ngày 14/10/2026 (trong giờ hành chính, ngày làm việc)

- Địa điểm bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá: Trang thông tin đấu giá trực tuyến https://lacvietauction.vn

9. Tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiền đặt trước; ngày, giờ bắt đầu, hết hạn nộp tiền đặt trước:

- Tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá: 500.000 đồng/ hồ sơ

- Tiền đặt trước tham gia đấu giá: 1.120.000.000 đồng (Bằng chữ: Một tỷ một trăm hai mươi triệu đồng chẵn)

- Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn nộp tiền đặt trước: Bắt đầu từ 07 giờ 00 phút ngày 09/9/2026 và kết thúc vào hồi 17 giờ 00 phút ngày 14/10/2026 (trong giờ hành chính, ngày làm việc)

Người tham gia đấu giá nộp tiền mua hồ sơ, tiền đặt trước bằng hình thức chuyển khoản vào tài khoản của Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên theo chỉ dẫn sau:

+ Số tài khoản: 112002917358, mở tại Ngân hàng Vietinbank Điện Biên

+ Chủ tài khoản: Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên

10.Thời gian, địa điểm tổ chức phiên đấu giá.

- Thời gian trả giá: Người đủ điều kiện tham gia đấu giá truy cập tài khoản để trả giá cho tài sản đấu giá Bắt đầu từ 08 giờ 30 phút đến 09 giờ 30 phút ngày 19/10/2026 (Thứ hai).

- Tại địa điểm: Trang thông tin đấu giá trực tuyến: https://lacvietauction.vn

11. Hình thức đấu giá, phương thức đấu giá: Đấu giá trực tuyến theo Phương thức trả giá lên;

12. Bước giá cố định là: 50.000.000 đồng(Bằng chữ: Năm mươi triệu đồng)

13. Thời gian, địa điểm, điều kiện, cách thức đăng ký tham gia đấu giá

Người đăng ký tham gia đấu giá không bị cấm theo quy định khoản 4, Điều 38 Luật Đấu giá tài sản (được sửa đổi, bổ sung năm 2024).

- Đã đăng ký mở tài khoản người dùng và được phê duyệt trên trang thông tin đấu giá trực tuyến https://lacvietauction.vn

- Tuân thủ các quy định khác của pháp luật về đấu giá tài sản

Chi tiết xin liên hệ

- Công ty Đấu giá Hợp danh Điện Biên. ĐT: 0386 099 727 (đ/c Khánh)

PhòngThi hành án dân sự Khu vực 2 - tỉnh Điện Biên. ĐT: 0833040999 (đ/c Sung)

Tổ chức cá nhân có nhu cầu mua tài sản xin mời đến địa điểm thông báo trên để đăng ký tham gia đấu giá mua tài sản./.

Thông báo số 525 (đăng tải)
Quy chế số 524
 


Tags